เมษ

เมษ

ผู้เยี่ยมชม

mett1998@htmail.com

ความเรียบของพื่นก่อนที่จะปูลามิเนต (1930 อ่าน)

17 พ.ค. 2554 22:40

อยากทราบว่าความเรียบของพื่นปูน ก่อนที่จะปูลามิเนต จะต้องเรียบมากเท่าไร เพราะที่บ้านกำลังจะปูลามิเนต แต่ช่างเขาทำพื่นปูนไม่เรียบ :y::q:

115.87.243.252

เมษ

เมษ

ผู้เยี่ยมชม

mett1998@htmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

19 พ.ค. 2554 12:28 #1

ตัวพื้นผิว ไม่จำเป็นต้องเรียบก็ได้นะครับ แต่สภาพพื้นโดยรวมต้องไม่เป็นคลื่น หรือมีระยะต่างระดับไม่เกิน 3 มม. นะครับ
วิธีที่จะวัดได้ง่าย ๆ ก็คือ นำไม้ 3 เหลี่ยม วางนาบกับพื้น แล้วสังเกตุ ที่ช่องว่างระหว่าง พื้นกับไม้ ไม่ควรห่างเกิน 3 มม.
เพราะเมื่อติดตั้งไม้ลามิเนต ลงไปแล้ว เมื่อเดินผ่านจะเิกิดเสียงนะครับ

110.171.16.40

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image