Boonchai

Boonchai

ผู้เยี่ยมชม

boonchai@bepetrothai.com

เปรียบเทียบ Duraflor กับ Dynoflex (10785 อ่าน)

5 พ.ย. 2553 12:32

ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง Duraflor กับ Dynoflex ให้ด้วยครับ ตามหัวข้อดังนี้ครับ

1. ราคาในกรณีที่เลือกลายไม้เหมือนกัน
2. ความทนทาน รอยขีดข่วน ความชื้น น้ำ
3. การดูแลรักษา
4. ความสวยงาม รอยต่อ ความเรียบ

ถ้าจะปูพื้นตึกแถวอยู่อาศัย ไม่ทราบว่าแนะนำตัวไหนดีครับ

58.137.224.252

Boonchai

Boonchai

ผู้เยี่ยมชม

boonchai@bepetrothai.com

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

5 พ.ย. 2553 16:49 #1

เอาเป็นข้อ ๆ เลยนะครับ
1. ลายไม้ ของ Dynoflex สวยกว่านะครับ ตัว Duraflor มีความหนา 1.6-2.0 มม. Dynoflex มีความหนา 2.0-2.5 มม. ราคา Duraflor เริ่มที่ประมาณ 220-250 แต่สำหรับ Dynoflex เริ่มที่ 420-450 บ/ตรม.

2. ความทนทาน รอยขีดข่วน ระหว่าง กระเบื้องยางลายไม้ กับ Duraflor Dynoflex ลายไม้กันรอยได้ดีกว่านะครับ เพราะผิวสัมผัส รับงานหนักได้ดีพอสมควร ส่วน Duraflor มีผิวค่อยข้างนิ่ม เหมาะกับงาน ห้องพยาบาล ห้องคนชรา หรือ Nursery นะครับ ส่วนเรื่องกันความชื้น ถ้าเป็นน้ำหกรด ไม่เป็นไรเช็ดถูได้ ธรรมดา แต่ถ้าเป็นความชื้นที่เกิดใต้ วัสดุที่ติดตั้ง จะทำให้เกิดอาการ กระเบื้องร่อน ดูราฟลอร์ร่อนได้นะครับ

3,4 ใช้การถูพื้นทั่วไป หากต้องการให้เงางาม ควรลง น้ำยาเคลือบเงา 3-6 เดือน ครั้ง ในเรื่องรอยต่อ กระเบื้องยาง มีขนาดประมาณ 9x90 ซม. แต่ดูราฟลอร์ เป็นพรมพีวีซี หน้ากว้าง 2 เมตร (ม้วนเต็มยาว 30 เมตร)

183.89.112.158

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

แอม

แอม

ผู้เยี่ยมชม

am1035tantaree@gmail.com

12 ธ.ค. 2555 12:45 #2

รบกวนขอคำแนะนำค่ะ ที่ห้องเป็นคอนโด พื้นปูดูราฟลอร์ แต่หลายปีแล้ว รอยต่อเริ่มมีรอยแยก และที่หน้าห้องน้ำ ร่อนยิ่งช่วงรอยต่อโก่งแยกน้ำลงได้ มีวิธีซ่อมมั้ยค่ะ
ธัญธารีย์ รุ้งเพชรคอนโด พระราม2

115.67.162.147

แอม

แอม

ผู้เยี่ยมชม

am1035tantaree@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image