ปรีดา

ปรีดา

ผู้เยี่ยมชม

preda_2524@gmail.com

อยากทราบว่าพื้นไม้ลามิเนตแบบใด ที่เหมาะสมกับใช้ในบ้าน (2064 อ่าน)

5 ต.ค. 2553 01:21

คือกำลังสนใจพื้นไม้ลามิเนตค่ะ แต่ยังไม่มีข้อมูลมากพอเกี่ยวกับพื้นไม้ลามิเนต
อยากให้ทางบริษัทแนะนำสินค้า และราคาพื้นไม้ลามิเนต ว่ามีราคาเเละมียี่ห้อไหน
ที่บริษัทแนะนำในการเลือกใช้พื้นไม้ลามิเนต ที่เหมาะสมสำหรับบ้านพักอาศัยค่ะ

เพราะตอนนี้ยังลังเลว่าจะติดตั้งไม้ลามิเนต หรือ พรม ดีค่ะ
แต่พรมก็กลัวเก็บฝุ่น ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ปรีดา

124.121.49.160

ปรีดา

ปรีดา

ผู้เยี่ยมชม

preda_2524@gmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

5 ต.ค. 2553 15:29 #1

พรมนี่ ลูกค้าให้รื้อมาหลายรายแล้ว เนื่องจากทำให้เป็นภูมิแพ้นะครับ
แต่ทั้งนี้ต้องดู ที่พื้นผิวด้วยนะครับ พื้นที่สามารถติดตั้งพื้นไม้ลามิเนตได้ จะต้องเป็นพื้นที่เรียบ
เสมอ ต่างระดับกันไม่ควรเกิน 3 มม. (พื้นกระเบื้องเซรามิค ก็ติดตั้งทับได้เลย)
ไม้ลามิเนต ที่แนะนำ สำหรับ ที่พักอาศัย เอาดี ๆ หน่อย ก็มี
1. Vanatur
2. Baroque
3. Galliant
4. Pergo (650 บ/ตรม.)
นะครับ งบประมาณ ไม่เกิน 650 บาท/ตรม.
แต่หากต้องการต่ำกว่านั้น ก็จะมี
1. Alfa
2. Mood
3. Lamiche (490 บ/ตรม.)
รวมติดตั้งและตัวจบงานแล้วนะครับ
หากสนใจสอบถามเพิ่มเติมได้ที่นี่ หรือ ที่คุณเอ๋ 081-580-9222 ยินดีให้ครับปรึกษาครับ

183.89.98.85

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image