นิ

นิ

ผู้เยี่ยมชม

nisakorn.wa@rd.go.th

อยากเปลี่ยนบันได (10525 อ่าน)

21 ก.ย. 2553 18:18

บ้านที่ซื้อ ทางโครงการทำบันไดปูด้วยกระเบื้องไว้เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่ชอบ อยากได้เป็นบันไดลามิเนต(เหมือนชั้นสอง) สามารถปูลามิเนตทับเลยได้หรือเปล่า กลัวว่าจะหนาเกินไป รับติดตั้งหรือไม่ ราคาเท่าไหร่ หรือสามารถใช้วัสดุอื่นใดแทนได้

115.87.106.224

นิ

นิ

ผู้เยี่ยมชม

nisakorn.wa@rd.go.th

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

22 ก.ย. 2553 09:26 #1

เรียนคุณนิ บันไดกระเบื้อง สามารถติดตั้ง พื้นลามิเนต เป็นบันไดแทนได้เลย ความหนาจากบันไดเดิม ไม่เกิน 1 ซม.
บันได พื้นลามิเนต คิดเป็นขั้น 1 ขั้น 1,250 บาท ทั้งลูกตั้งเเละลูกนอน สามารถชมตัวอย่างบันได พื้นไม้ลามิเนต ได้
หรือหากต้องการคำแนะนำ สามารถโทรมาสอบถามได้ที่เบอร์ 081 580 9222

124.121.49.13

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

นิ

นิ

ผู้เยี่ยมชม

nisakornwana@yahoo.co.th

3 ต.ค. 2553 19:39 #2

ราคาบันไดต่อขั้น หมายความรวมถึงชานพักบันไดด้วยหรือเปล่า หรือวัดตามพื้นที่อีกที ที่บ้านรวมทั้งชานพักด้วยมี 17 ขั้น

124.120.206.87

นิ

นิ

ผู้เยี่ยมชม

nisakornwana@yahoo.co.th

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

4 ต.ค. 2553 09:34 #3

ชานพักไม้ลามิเนต กับบันไดนับรวม หมายถึง 1 ชานพักเท่ากับ 1 ขั้น
ฉะนั้นถ้าต้องการติดตั้งลามิเนตบันได 17 ขั้นก็เอาจำนวนขั้น x กับ 1,250 บาท

ก็จะได้จำนวนราคาติดตั้งบันไดลามิเนตครับ หรือราคาอาจจะลดลง
คือต้องดูแบบหน้างานและสรุปราคากันอีกทีครับ

ขอบคุณครับ

124.121.49.160

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

แพทตี้

แพทตี้

ผู้เยี่ยมชม

patnarrak@hotmail.com

6 มี.ค. 2554 09:04 #4

สวัสดีค่ะ
ดิฉันขออนุญาติแนะนำตัวนะคะ ดิฉันชื่อเล่นว่าแพท เป็นตัวแทนขายจากบริษัท Thai Horizon ผลิตกระเบื้องยางไวนิลคะ ดูจากภาพแล้วนั้น ต้องการปูบันไดด้วยลามิเนตหรือเปล่าคะ ซึ่งเห็นราคาแล้วบอกตรงๆ ว่าค่อนข้างแพงมาก และโดนน้ำไม่ได้เพราะนานไปจะเกิดการบวม และเรื่องของปลวกเพราะไม้ก็คือไม้อะคะ ซึ่งทางเรามีสินค้าที่ทดแทนลามิเนตได้คือกระเบื้องไวนิล จะบอกว่าเป็นกระเบื้องยางก็ได้นะคะคล้ายกันแต่มีคุณสมบัติบางอย่างที่ดีกว่ากระเบื้องยางทั่วไป เช่น การยึดเกาะพื้นผิวดีขึ้น ความคงทนจากแรงสัมผัส สีหรือลายที่ได้พัฒนาขึ้นมาก และที่สำคัญไม่ลามไฟคะสวยไม่ต่างจากลามิเนตเลย ส่วนราคาถูกกว่าเยอะ คิดเป็นตารางเมตรคะ ตารางเมตรละ 510 บาท จาก 680 บาทนะคะ นั้นนี้แพทคิดให้ราคาสถาปนิกเลย ค่าติดตั้ง100บาท/ตารางเมตร อันนั้นเราไม่คิดค่ากาวคะเพราะรวมเป็นค่าติดตั้งไว้แล้ว เรื่องลายละเอียดต่าง ๆ นั้น หากสนใจสามารถติดต่อได้ 24 ช.ม เลยคะที่เบอร์ 084-333-1071 (แพท) นัดเจอเพื่อดูสินค้าหรือส่งตัวอย่างCATได้ทันทีค่ะจัดส่งให้ฟรีไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ หวังเป้นอย่างยิ่งว่าจะเตะตาเจ้าของกระทู้บ้างนะคะ จะรอเสียงโทรศัพท์จากท่านเสมอเจ้าคะ

115.87.164.65

แพทตี้

แพทตี้

ผู้เยี่ยมชม

patnarrak@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image