somchai

somchai

ผู้เยี่ยมชม

somchai_79@yahoo.com

อยากติดตั้ง ไม้ปูพื้นลามิเนต ครับ (1368 อ่าน)

19 มี.ค. 2553 15:18

ผมมีพื้นที่ๆบ้านประมาณ 75 ตรม. ต้องการติดตั้งด้วยไม้ปูพื้นลามิเนท
พื้นเดิมเป็นกระเบื้องเซรามิค ไม่ทราบว่าจะติดตั้งพื้นไม้ลามิเนตได้หรือไม่ครับ ?

เเล้วมีเจ้าหน้่าที่มาวัดพื้นที่จริงพร้อมเสนอราคาก่อนหรือไม่ ?
ไม้พื้นลามิเนตที่ผมสนใจเป็นของ Robina ครับ สี B-31

พื้นบ้านของผมมีบางส่วนที่มันเเตกและหักบ้างเป็นบางจุด
ถ้าก่อนติดตั้งไม้พื้นลามิเนต จะต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ ?

หรือว่าสามารถติดตั้งพื้นไม้ลามิเนตได้เลย ยังงัยช่วยติดต่อกลับมาที่
อีเมลล์ somchai_79@yahoo.com ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

180.180.4.173

somchai

somchai

ผู้เยี่ยมชม

somchai_79@yahoo.com

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

20 มี.ค. 2553 09:44 #1

พื้นกระเบื้อง เซรามิค พื้นไม้ลามิเนท สามารถปูทับได้ครับ ส่วนพื้นที่บางส่วนที่ แตกหัก ถ้าไม่มากสามารถ ปรับทับด้วยยิปซั่ม หรือ ปูนผสมกาว (ขึ้นอยู่กับลักษณะงานนะครับ) ถ้าไม่มากมายอะไร ทางช่างเค้าจะไม่คิดค่าแรงอะไรเพิ่มเติมครับ
Laminate Robina B-31 ราคา 630 บาท/ตรม. (พร้อมติดตั้ง+ตัวจบทุกอย่างครับ)

183.89.6.88

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image