วัลลภ

วัลลภ

ผู้เยี่ยมชม

walll_123@hotmail.com

ระหว่างพื้นไม้ลามิืเนตกับกระเบื้องยางลายไม้ แตกต่างกันอย่างไรครับ (7042 อ่าน)

18 เม.ย 2553 11:43

พอดีผมสนใจพื้นไม้ลามิืเนตกับกระเบื้องยางลายไม้ ครับ ไม่ทราบข้องการบ่งใช้แตกต่างกันมากรึเปล่าครับ แล้ว ถ้าเป็น office จะแนะนำ .ให้ผมใช้แบบนั้นดีครับ เพราะผมสนใจทั้ง 2 อย่าง แต่ก็ครังพื้นไม้ลามิเนตจะบวมอย่างเหมือนอย่างที่เคย เห็นที่อื่นๆๆ มานะครับ พอเดินแล้วมีเสียงดังนะครับไม่ทราบเกี่ยวกับอะไรครับ รบกวนให้ความรู้ผมเกีียวการติดตั้งพื้นไม้ลามิเนตและกระเบื้องยางลายไม้ หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ ติดต่อคุณวัลลภ นะครับ

183.89.42.60

วัลลภ

วัลลภ

ผู้เยี่ยมชม

walll_123@hotmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

19 เม.ย 2553 10:57 #1

1. สินค้าทั้งสองต้องติดตั้งบนพื้นที่ เรียบ (โดยเฉพาะ พื้นไม้ลามิเนต ความต่างระดับของพื้นไม่ควรเกิน 3 มม.)
2. ก่อนการติดตั้ง ต้องตรวจเช็ค ว่าพื้นไม่มีความชื้น (เช็คง่าย ๆ โดยการเอาหนังสือพิมพ์ ไปวางบนพื้นแล้วเอาของหนัก ๆ ไปวางทับ ทิ้งไว้ซัก 1 คืน แล้วลองดูที่หนังสือพิมพ์ ว่ามีความชื้นหรือไม่)
3. การติดตั้ง กระเบื้องยาง ต้องใช้กาวในการติดตั้ง แต่ พื้นไม้ลามิเนต ใช้การเข้าลิ้น ของไม้ แล้วต้องจบ ริมห้องด้วยตัวจบ 
4. หลังการติดตั้ง พื้นไม้ลามิเนต สามารถใช้งานได้เลย (อาจจะรอ ซัก ครึ่งชั่วโมงเพื่อให้ซิลิโคนที่ตัวจบ เซ็ทตัว)
กระเบื้องยางก็สามารถใช้งานได้เลยเหมือนกัน แต่ห้ามลากสิ่งของที่จะวางบนพื้น เนื่องจาก กาวที่ติดตั้งต้องรอเซ็ทตัวประมาณ 1 อาทิตย์
5. การใช้งาน กระเบื้องยางลายไม้ จะสามารถรับน้ำหนัก และจำนวนคนบนพื้นที่นั้นได้ มากกว่า เมื่อกาวเซ็ทตัวแล้ว น้ำหก ฝนสาด (แบบเจิ่งนอง ก็ไม่เป็นปัญหา แต่ไม่ควรนานเกิน 2 ชม.)  ส่วนพื้นไม้ลามิเนต จะมีความสวยงามมากกว่า แต่ต้อง คำนึงเรื่องน้ำมาก ๆ เพราะลักษณะพื้นที่ ๆ ติดตั้ง ไม่ควร สุ่มเสี่ยงต้องฝนสาด น้ำรั่ว ควรแก้ไขปํญหาเรื่องน้ำให้ได้ดีที่สุด ก็สามารถปูได้

ราคาไม้ลามิเนต พร้อมติดตั้งใน เว็บ จะเป็นราคาพร้อม ตัวจบ ทุกอย่าง เช่น บัว, ลูกบัว, ตัวจบริมห้อง etc.
แต่ราคาพื้นกระเบื้องยาง พร้อมติดตั้งจะรวมเพียงแค่ กระเบื้องยาง + กาว + งานติดตั้ง แต่ไม่รวม บัวยางเชิงผนัง, เส้นขอบยาง

หากต้องการสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ก็ ติดต่อโดยตรงได้ที่คุณเอ๋ 081-580-9222  นะครับ

183.89.42.60

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image