ดา

ดา

ผู้เยี่ยมชม

khanitda@hotmail.com

มีลามิเนตแบบกันน้ำ กันปลวก ไหมคะ (15285 อ่าน)

4 ก.พ. 2556 12:58

ขอทราบราคา+ติดตั้งค่ะ

124.122.181.51

ดา

ดา

ผู้เยี่ยมชม

khanitda@hotmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

ืlaminatethai.com@gmail.com

22 ก.พ. 2556 21:37 #1

กันน้ำ และปลวก ไม่มีเลยครับ :y:
แต่แบบทนน้ำ ทนปลวก พอมีครับ
ตัวไม้ลามิเนต ที่จำหน่ายอยู่ บางยี่ห้อ สามารถทนน้ำได้ประมาณ 8 ชม.ครับ
ก็คือเป็นการใช้งานโดยทั่วไป เช่น ทำน้ำหก ฝนสาด ก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าเป็นแบบ
ได้พื้นมีท่อน้ำ แล้วเกิดรั่ว โดยที่เราไม่ทราบ ก็สามารถทำให้พื้นไม้ลามิเนต ตรงจุดนั้น เสียหายได้ครับ

ส่วนเรื่อง ปลวก ไม้ลามิเนตผลิตจากไม้เนื้อแข็ง โตเร็ว เอามาบดอัด ด้วยความร้อนสูง และปิดผิวหน้าโดย ฟิล์มลามิเนต
มีความหนาแน่นมากกว่า ไม้ทั่วไปอยู่แล้วด้วยวิธีการผลิต การสังเกตว่าจะพื้นไม้ลามิเนต จะโดยปลวกกิน โดยส่วนมาก
ที่ทางร้านฯเจอมา ปลวกจะกินส่วนที่เป็น Furniture ที่เป็นไม้ MDF หรือ ตัวจบที่พื้นที่เป็น ไม้ MDF ด้วยเหมือนกัน
ทางร้านฯ จึงตัดปัญหา ใช้ตัวจบเป็น PVC ครับ ทั้งนี้ ไม้ลามิเนต ที่มีคุณสมบัติทนน้ำ ทนปลวกได้ดี ก็จะมีราคาที่สูงกว่า
ไม้ที่ปูเพื่อความสวยงามเพียงอย่างเดียว
โดยราคา พื้นไม้ที่มีคุณสมบัติ ทนน้ำ ทนปลวก ก็จะมีราคาประมาณ 650-790 บาท/ตรม. ขึ้นอยู่กับแบรนด์ที่เลือก
ที่ทางร้านแนะนำ ส่วนใหญ่จะเป็น iCon, Pergo หรือ Inovar ก็ได้ครับ :^_^:

171.98.113.60

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

ืlaminatethai.com@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image