narongrit

narongrit

ผู้เยี่ยมชม

narongrit@gmail.com

กระเบื้องยางสามารถปิดส่วนที่โค้งได้หรือไม่ครับ (2143 อ่าน)

6 พ.ย. 2555 10:54

กระเบื้องยางสามารถปิดส่วนที่โค้งได้หรือไม่ครับ

กะว่าจะเอามาปิดผิวแทนลามิเนต แต่ตรงส่วนโค้งในรูปสามารถปิดได้ไหมครับ

1.20.0.190

narongrit

narongrit

ผู้เยี่ยมชม

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

laminatethai.com@gmail.com

6 พ.ย. 2555 12:38 #1

สามารถทำได้ไม่มีปัญหาครับ ตัวกระเบื้องยางสามารถใช้คัทเตอร์ตัดเข้ารูปได้เลยครับ ไม่มีปัญหาครับ แต่จะมีรอยต่อเยอะหน่อยนะครับ

115.87.14.21

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

narongrit

narongrit

ผู้เยี่ยมชม

6 พ.ย. 2555 13:58 #2

เพิ่มเติมครับ

ตรงส่วนที่เป็นขอบสันแนวตั้ง ตรงส่วนโค้ง สามารถติดกาวได้ไหมครับ หรือจะต้องใช้อย่างอื่นยึดไว้ ไม่ให้มันดีดหลุดออกมา

1.20.0.190

narongrit

narongrit

ผู้เยี่ยมชม

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

7 พ.ย. 2555 12:18 #3

ส่วนนี้อาจใช้ บัวยางเชิงผนังตัดเข้ารูป แล้วใช้กาวยาง ทาที่โต๊ะและที่บัวยาง ทิ้งไว้ประมาณ 5 นาที แล้วจึงติดตั้ง
แต่อาจจะไม่สวยเท่าของเดิมนะครับ

110.168.45.172

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image