พิพรรธ

พิพรรธ

ผู้เยี่ยมชม

k_phiphat@gmail.com

สอบถามพื้นกระเบื้องปูลามิเนตได้ไหมครับ (2952 อ่าน)

25 พ.ค. 2555 11:18

พื้นบ้านเป็นกระเบื้อง ถ้าปูพื้นลามิเนตจะทำให้เกิดปัญหาหลุดจากกาวได้ง่ายไหมครับ เพราะถ้ากาวลอกหลุดจะมีเสียงดังแก๊กๆ
แล้วค;iตั้งงบประมาณไว้สักเท่าไหร่ต่อตารางเมตรดีครับ

61.91.4.2

พิพรรธ

พิพรรธ

ผู้เยี่ยมชม

k_phiphat@gmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

27 พ.ค. 2555 22:52 #1

พื้นบ้านเป็นกระเบื้อง? ตอบเป็น 2 กรณีแล้วกันนะครับ
กรณี กระเบื้องเซรามิค ก็สามารถปูทับได้เลยไม่มีปัญหาครับ
กรณี กระเบื้องยาง ก็สามารถปูทับได้เหมือนกัน (แต่กระเบื้องยางนั้น ต้องไม่หลุดร่อนมาก่อน หรือถ้าหลุดร่อน ก็ต้องทำการปรับพื้น โดยอาจจะใช้ ปูยิปซั่ม หรือ ปูผสมกาวลาเท็กซ์ ทำการปรับพื้นนั้น ๆ ให้เสมอกันก่อนนะครับ)

ส่วนที่บอก "ถ้าปูพื้นลามิเนตจะทำให้เกิดปัญหาหลุดจากกาวได้ง่ายไหม" การติดตั้งพื้นไม้ลามิเนต ใช้การเข้าลิ้นอย่างเดียวไม่มี การใช้กาวบนพื้นราบเลยครับ ถ้าพื้นนั้น ๆ เรียบพอ ก็จะไม่ทำให้เกิดเสียงเวลาย่ำบนพื้นไม้ลามิเนต แน่นอนครับ

ส่วนงบประมาณ ที่ทางร้านฯจะแนะนำ ก็จะมีตั้งแต่ 590-690 บาท มีหลายตัวให้เลือกเลยครับ (ราคาดังกล่าวเป็นราคาพร้อมติดตั้ง พื้นที่ขั้นต่ำ 30 ตรม.ขึ้นไปนะครับ):^_^:

171.98.112.146

Webmaster

Webmaster

ผู้เยี่ยมชม

nopppy@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image