็Yok I'z

็Yok I'z

ผู้เยี่ยมชม

hongyok122534@gmail.com

มีคราบกาวติดตามพื้นเช็ดไม่ออก (7344 อ่าน)

24 พ.ค. 2557 13:40

สวัสดีค่ะ..ขออนุญาตสอบถามหน่อยค่ะ พอดีมีช่างมาปูพื้นลามิเนตให้ พองานเสร็จดิฉันก็เคลียร์ฝุ่นแล้วพื้นก็มีแต่คราบกาวเป็นจุดๆเต็มไปหมดเลย อยากทราบว่าต้องใช้อะไรเช็ดคราบกาวถึงจะออกคะและไม่ทำให้พื้นเสีย

124.122.51.136

็Yok I'z

็Yok I'z

ผู้เยี่ยมชม

hongyok122534@gmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

laminatethai.com@gmail.com

28 พ.ค. 2557 12:46 #1

ไม่ทราบว่าเป็น กาวอะไรนะครับ เพราะปกติ การติดตั้งพื้นไม้ลามิเนต จะเป็นการเข้าลิ้น ไม่มีการใช้กาว แต่จะใช้ ซิลิโคน ยึดบัวหรือตัวจบ ตามริมห้อง
เท่านั้นนะครับ ถ้าเป็นคราบกาว พวกซิลิโคน หรือ กาวลาเท็กซ์ ค่อย ๆ ใช้ไม้บรรทัด พลาสิก ที่ไม่แหลมคม ค่อยแซะออก ก็น่าจะได้ หรือถ้าเป็นพวกคราบสี
น้ำ ก็ใช้ผ้าชุบน้ำ หรือ ฟองน้ำชุบน้ำสบู่อ่อน ๆ แล้วค่อย ๆ ถูเป็นจุด แล้วเช็ดให้แห้ง (อย่าให้มีความชื้นนาน ๆ) ถ้าไม่ออกจริง ๆ อาจใช้น้ำมันสน เช็ด Focus เป็นจุด ๆ อย่าใช้ปริมาณเยอะ  ถู ๆ บริเวณที่เปื้อน แล้วตามเช็ดด้วยผ้าแห้งหมาด ๆ และผ้าแห้งซ้ำอีกที ก็น่าจะเพียงพอนะครับ

124.121.184.79

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

laminatethai.com@gmail.com

ที่บ้านก็เป็นเหมือนกันค่ะ เช็ดทำความสะอาดด้วยน้ำเปล่าตามที่บอกมาปีกว่าแล้ว ก็ไม่ออก เหมือนเดิม เซ็งม

ที่บ้านก็เป็นเหมือนกันค่ะ เช็ดทำความสะอาดด้วยน้ำเปล่าตามที่บอกมาปีกว่าแล้ว ก็ไม่ออก เหมือนเดิม เซ็งม

ผู้เยี่ยมชม

jassdance@hotmail.com

12 มิ.ย. 2558 14:08 #2

10.8.3.218, 112.121.132.22

ผู้เยี่ยมชม

jassdance@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image