แอบรัก

แอบรัก

ผู้เยี่ยมชม

neyonidol@gmail.com

ลามิเนตเป็นรู รื้อลำบากมั้ย (3231 อ่าน)

17 ม.ค. 2558 21:05

เปลี่ยนตำแหน่งกั้นฉากรื้อใหม่หมดเลย ควรแก้ยังไงดี เป็นบริเวณใกล้อลูมิเนียมฉากกั้นห้องด้วย

49.230.173.15

แอบรัก

แอบรัก

ผู้เยี่ยมชม

neyonidol@gmail.com

Anucha

Anucha

ผู้เยี่ยมชม

phrombhta@gmail.com

28 ส.ค. 2561 03:24 #2

ถ้ารุดเล็กประมาทไม่เกิบด้ามปากกา ก็หน้าจะใช้ช็อกเก็บได้ยุนะคับ

182.232.6.65

Anucha

Anucha

ผู้เยี่ยมชม

phrombhta@gmail.com

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

laminatethai.com@gmail.com

21 ม.ค. 2558 10:10 #1

ก่อนอื่น ต้องหาไม้ลามิเนต แบรนด์เดียวกันกับที่เคยติดตั้งไปก่อนครับ เพราะพื้นไม้ลามิเนต แต่ละแบรนด์มีลิ้นไม้ ไม่เหมือนกันเลยครับ 
(การติดตั้งพื้นไม้ลามิเนต ใช้การเข้าลิ้น ไม่ได้ใช้กาว) เมื่อได้ไม้ก็เลาะไม้ที่เสียหาย โดยรื้อจากตัวจบที่ใกล้จุดที่เสียหาย แล้วทำการเปลี่ยน
ไม้ใหม่ลงไปครับ ขั้นตอนเหล่านี้ ต้องใช้เครื่องมือคือ เลื่อยวงเดือน และกาวซิลิโคน ครับ http://youtu.be/tU_ukFYDzTA ลองดูวิธีการติดตั้งจาก
คลิป ก่อนก็ได้ครับ

115.87.15.93

Webmaster

Webmaster

ผู้ดูแล

laminatethai.com@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image